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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA MAKAMU WA RAIS 

BARAZA LA TAIFA LA USIMAMIZI NA UHIFADHI WA MAZINGIRA 

(NEMC) 

KUFUTA USAJILI WA MIRADI ILIYOSAJILIWA KWA NJIA YA NAKALA 

NGUMU KWAAJILI YA MCHAKATO WA TATHMINI YA ATHATI KWA 

MAZINGIRA (EIA) NA UKAGUZI WA MAZINGIRA (EA) 

 

1. Kanuni ya 41A ya Kanuni za Usimamizi wa Mazingira (Tathmini ya Athari 

kwa Mazingra na Ukaguzi) zilizofanyiwa maboresho mwaka 2018 kinaelekeza 

kuwa ‘’Uhalali wa nyaraka za miradi zilizowasilishwa Baraza kwaajili ya kupata 

Cheti cha Mazingira utakuwa ni miaka miwili na baada ya muda huo kuisha, 

Baraza linaweza kufuta usajili wa maombi hayo”. Kanuni imelipa Baraza mamlaka 

hayo ya kufuta miradi ambayo imekaa kipindi cha zaidi ya miaka miwli bila 

kumaliza mchakato wa EIA/EA.  

 

2. Baraza linawataarifu wawekezaji wote ambao walisajili miradi yao kwaajili 

ya mchato wa EIA/EA na hawakukamilisha mchakato huo ndani ya muda uliotajwa 

kuwa miradi hiyo imefutiwa usajili kuanzia tarehe ya tangazo hili. Kwahiyo Baraza 

halitapokea nyaraka zozote zinazohusiana na uendelezaji/ukamilishaji wa maombi 

ya miradi hiyo ambayo orodha yake imeanishwa katika tangazo hili. 

 

3. Hata hivyo mwekezaji anaweza kusajili upya mradi wake na kuanza 

mchakato wa EIA/EA kupitia mfumo wa usajili wa miradi kielektroniki 

eia.nemc.or.tz.  

 

Limetolewa na: Eng. Dkt. Samuel G. Mafwenga 

        MKURUGENZI MKUU 
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